สาวๆ หลายคนที่กำลังเฝ้ารอลมหนาวปลายปีนี้ อยากหยิบเสื้อคลุม เสื้อโค้ท ตัวยาวมาใส่เก๋ๆ ถ่ายรูป แต่ด้วยสภาพอากาศบ้านเราจะหยิบโค้ทมาใส่หน้าหนาวได้มีเหงื่อไหลชุ่มตัวกันแน่ๆ แนะนำแฟชั่น เสื้อคลุมตัวยาวแบบแขนกุด เลยค่ะ ใส่ทับกับเสื้อเชิ้ต เสื้อแขนยาวผ้าไม่หนา หรือจะเสื้อยืดธรรมดาๆ จับคู่ใส่กับยีนส์ หรือกระโปรงก็ได้หมด ลองไปดูไอเดียแต่งตัวจากสาวๆ เหล่านี้กันเลย
![ผลการค้นหารูปภาพสำหรับ สวยเท่! แฟชั่น เสื้อคลุมตัวยาวแบบแขนกุด ต้อนรับลมหนาวที่กำลังมาถึง](https://canada-goosejackets.com/wp-content/uploads/2021/02/image.jpeg)