ใกล้จะหน้าหนาวแบบนี้ หลายคนคงมีแพลนไปเที่ยวเมืองนอกกันแล้วใช่มั้ย แต่สถานการณ์โควิด19 แบบนี้เราก็ต้องอดกันไปสินะ !!! ไม่เป็นไร ถึงจะไปเที่ยวเมืองนอกไม่ได้ ก็เที่ยวเมืองไทยแทนได้จ้า บ้านเรายังมีที่สวยงามไม่แพ้เมืองนอกเลย ปลายฝนต้นหนาวแบบนี้ ไปเที่ยวธรรมชาติคงจะสวยน่าดู จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรมกันเลย แต่นอกจากจองตั๋วกับที่พักแล้ว ก็อย่าลืมหาพร็อพเสื้อผ้าสวยๆ เริ่ดๆ ใส่ไปเดินเฉิดฉายและถ่ายรูปสวยๆ ไว้อวดลงโซเชียลกันด้วยนะจ๊ะ ยิ่งใครไปเมืองหนาวยิ่งควรเตรียมตัวให้พร้อม เพราะบางเมืองก็หนาวกันถึงขั้นติดลบ ถ้าใส่เสื้อผ้าบางๆ ไม่ดูสภาพอากาศ คงเที่ยวไม่สนุกแน่
![](https://canada-goosejackets.com/wp-content/uploads/2020/11/รีวิวแฟชั่นเสื้อโค้ท-2.jpg)
![](https://canada-goosejackets.com/wp-content/uploads/2020/11/รีวิวแฟชั่นเสื้อโค้ท1.jpg)
![](https://canada-goosejackets.com/wp-content/uploads/2020/11/รีวิวแฟชั่นเสื้อโค้ท5-1.jpg)